บอกเลยว่าทำเอาหลายคนถึงกับสะดุ้งกันเป็นแถวหลังจากที่ เบิ้ลปทุมราช ได้ออกมาโพสต์ข้อความหลังจากที่ออกมาประกาศเลิกแฟนสาวโดยได้เขียนข้อความว่า ระบุว่า
![](https://entertain.kaazip.com/wp-content/uploads/2024/02/ble_patumrach_smiles_1709087107_3312385196477243814_1678156315-1.jpg)
![](https://entertain.kaazip.com/wp-content/uploads/2024/02/ble_patumrach_smiles_1708867744_3310545042426845165_1678156315-1.jpg)
“คิดแล้วว่าไม่รอด คิดแทน มาตลอด ถือโอกาส ได้เมาท์มอย คอยเวลา สะใจ เก็บไว้แก้ปัญหากับชีวิตคู่ตัวเอง อย่าเอามาเป็นสิ่งที่ตนคิด และติดเป็น ปม ชีวิตคู่ คนอื่น อนาคตไม่มีอะไรแน่นอน ไครจะรู้ ให้กำลังใจกันมูฟออนสร้างโลกให้น่าอยู่ต่อไป Thailand” ท่ามกลางคอมเม้นจากชาวเน็ตที่เข้ามาให้กำลังใจกันอย่างต่อเนื่อง
![](https://entertain.kaazip.com/wp-content/uploads/2024/02/w1200.jpg)
![](https://entertain.kaazip.com/wp-content/uploads/2024/02/ble_patumrach_smiles_1707635718_3300210057803054696_1678156315.jpg)
![](https://entertain.kaazip.com/wp-content/uploads/2024/02/ble_patumrach_smiles_1706931225_3294300347316525292_1678156315.jpg)
![](https://gossipthai.land/wp-content/uploads/2024/02/lisa.jpeg)