ก่อนหน้านี้หลายท่านคงทราบกันดีว่าพระเอกหนุ่มชื่อดัง เต๋อ ฉันทวิชช์ เข้าพิธีอุปสมบทที่วัดนางชีโชติการาม ภาษีเจริญ ในวันที่ 5 ก.พ. 2567 ที่ผ่านมา โดยได้รับฉายาทางธรรมเอาไว้ว่า “ฉนฺท ญาโณ”
![](https://entertain.kaazip.com/wp-content/uploads/2024/02/944978.jpg)
![](https://entertain.kaazip.com/wp-content/uploads/2024/02/944980.jpg)
โดยล่าสุดในวันนี้ เต๋อ ฉันทวิชช์ ได้ออกมาอัพเดทลาสิกขาแล้ว ระบุว่า …ผมได้ค้นพบ ได้เรียนรู้ ได้เข้าใจในหลายสิ่งหลายอย่างภายในระยะเวลา 23 วันนี้ เป็นการเดินทางที่เต็มไปด้วยความสุขและความสงบอย่างที่ชีวิตนี้อาจจะหาไม่ได้อีกแล้ว ขอขอบคุณทุกคนที่มีส่วนร่วมในการอุปสมบทครั้งนี้ไม่มากก็น้อย รวมถึงญาติโยมที่มีจิตกุศลทุกท่าน ทั้งท่านที่มาใส่บาตรเลี้ยงเพล
![](https://entertain.kaazip.com/wp-content/uploads/2024/02/944978.jpg)
![](https://entertain.kaazip.com/wp-content/uploads/2024/02/944977.jpg)
รวมไปถึงทุกท่านที่มาร่วมอนุโมทนาบุญกับการบวชในครั้งนี้ของผม ขอให้กุศลผลบุญส่งไปถึงทุกท่านให้ค้นพบแสงสว่างในชีวิตและรายล้อมไปด้วยพลังแห่งความสุขสงบนะครับ “ฉนฺทญาโณ ..ผู้พึงพอใจในปัญญาญาณ”
![](https://entertain.kaazip.com/wp-content/uploads/2024/02/944970.jpg)
![](https://entertain.kaazip.com/wp-content/uploads/2024/02/944971.jpg)
![](https://entertain.kaazip.com/wp-content/uploads/2024/02/944972.jpg)
![](https://entertain.kaazip.com/wp-content/uploads/2024/02/944976.jpg)
![](https://entertain.kaazip.com/wp-content/uploads/2024/02/944975.jpg)
![](https://gossipthai.land/wp-content/uploads/2024/02/lisa.jpeg)